An warware: zazzagewa a cikin html

Babban matsalar da ke da alaƙa da zazzagewa a cikin HTML shine yana iya zama da wahala a sanya su ga masu nakasa. Sau da yawa ana ƙididdige abubuwan saukarwa ta amfani da JavaScript, wanda zai iya zama da wahala ga masu karanta allo da sauran fasahar taimako don fassara. Bugu da ƙari, idan ba a yi wa jerin lakabi da kyau ko kuma aka siffanta su ba, masu amfani za su iya fahimtar abin da za a yi amfani da shi ko yadda ake mu'amala da shi.

<select>
  <option value="volvo">Volvo</option>
  <option value="saab">Saab</option>
  <option value="mercedes">Mercedes</option>
  <option value="audi">Audi</option>
</select>

1. - Wannan layin lambar yana rufe menu na zazzagewa kuma yana nuna cewa an ƙara duk zaɓuɓɓuka a ciki.

Menene jerin zaɓuka

Jerin da aka saukar a HTML nau'in nau'in shigarwa ne wanda ke ba mai amfani damar zaɓar zaɓi ɗaya daga jerin zaɓuɓɓukan da aka riga aka ƙayyade. Lissafin yana bayyana lokacin da mai amfani ya danna kibiya mai saukewa kusa da filin shigarwa. Zaɓin zaɓin yana nunawa a cikin filin shigarwa. Ana yawan amfani da lissafin saukarwa lokacin da akwai zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda ke buƙatar zaɓar daga, kamar zaɓar ƙasa ko jiha daga jeri.

Yadda Ake Kirkirar Menu Mai Saukewa

Ƙirƙirar menu na zazzagewa a cikin HTML abu ne mai sauƙi. Ga matakai don ƙirƙirar ɗaya:

1. Fara da ƙirƙirar a kashi, ƙara wani

3. Don yin ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan da aka zaɓa ta tsohuwa, ƙara sifa da aka zaɓa zuwa tag ɗin zaɓin. Wannan zai tabbatar da cewa ya bayyana kamar yadda aka zaɓa lokacin da shafin ke lodawa.

4. A ƙarshe, ƙara lakabi don menu na zazzagewar ku ta amfani da a

Shafi posts:

Leave a Comment