An warware: aikin python muhawara layuka da yawa

Babban matsala tare da gardama na aiki akan layi da yawa shine cewa yana iya zama da wahala a karanta da fahimtar abin da aikin ke yi. Wannan na iya zama matsala musamman lokacin da aikin ya ɗauki lokaci mai tsawo don aiwatarwa, ko kuma lokacin da akwai muhawara da yawa.

def foo(arg1, arg2, arg3):
    print(arg1)
    print(arg2)
    print(arg3)

Wannan ma'anar aiki ce. Ana kiran aikin "foo". Yana ɗaukar dalilai guda uku, "arg1", "arg2", da "arg3". Aikin yana buga ƙimar kowane gardama akan layi daban.

yana aiki a Python

A Python, ayyuka hanya ce ta haɗa lambobin da ke da alaƙa tare. Ana iya bayyana ayyuka ta hanyoyi da yawa, amma hanyar da aka fi sani ita ce a ayyana su azaman tsarin umarni waɗanda ke ɗaukar hujja ɗaya ko fiye da mayar da ɗaya ko fiye ƙima.

Lokacin da kuka kira aiki, mai fassarar Python zai fara neman ma'anar aikin. Idan ya nemo ma'anar, zai aiwatar da umarnin a jikin aikin. Idan aikin ba shi da ma'ana, mai fassara zai nemo wurin da ya dace don ƙirƙirar ɗaya sannan ya aiwatar da lambar a wurin.

Ana iya amfani da ayyuka don daidaita lambar ku da sauƙaƙe karantawa da kiyayewa. Hakanan za'a iya amfani da su don ƙirƙirar guntun lambar da za'a sake amfani da su.

Rubuta muhawara tare da layuka masu yawa

Rubuta muhawara tare da layuka da yawa a cikin Python:

def my_function (arg1, arg2):
buga ("Hujja ta 1:", arg1)
buga ("Hujja ta 2:", arg2)

Shafi posts:

Leave a Comment