An warware: Python tushen lambar cire murya

Babban matsala tare da tushen code code python mai cire murya shine cewa ba buɗaɗɗen tushe bane. Wannan yana nufin cewa lambar ba ta samuwa ga kowa don dubawa da yuwuwar ingantawa. Wannan na iya haifar da matsaloli tare da amincin software da ingancin gaba ɗaya.

import numpy as np
import matplotlib.pyplot as plt
from scipy.io import wavfile
from scipy import signal
from scipy.fftpack import fft, ifft
import os


def vocal_remover(filename):

    # read in audio file 
    fs, data = wavfile.read(filename)

    # take the absolute value of the signal 
    data = np.absolute(data)

    # find the length of the signal 
    N = len(data)

    # take the Fourier Transform of the signal 
    fourier = fft(data)

    # create a list of frequencies corresponding to the length of the signal 
    freqs = np.fft.fftfreq(N, 1/fs)

     # find all frequencies above 1000 Hz (1 kHz) and set them to 0 in Fourier Transform 
     for i in range (len(fourier)):   if abs(freqs[i]) > 1000:   fourier[i] = 0+0j

     # take inverse Fourier Transform to get back to time domain 
     inverse_fourier = ifft(fourier).real

     return inverse_fourier

Wannan lambar tana shigo da ɗakunan karatu daban-daban waɗanda za a yi amfani da su a aikin vocal_remover.

Ayyukan vocal_remover yana ɗaukar shigarwar sunan fayil, kuma yana karantawa a cikin fayil ɗin mai jiwuwa ta amfani da ɗakin karatu na wavfile.

Sai ta ɗauki cikakkiyar ƙimar siginar, kuma ta nemo tsawon siginar.

Ana sanya siginar ta hanyar Canjin Fourier, wanda ke haifar da jerin mitoci daidai da tsawon siginar.

Duk mitoci sama da 1000 Hz an saita su zuwa 0 a cikin Canjin Fourier. Wannan saboda yawancin muryoyin suna kwance a cikin wannan kewayon mitoci.

Ana ɗaukar juzu'i na Fourier Canji don komawa yankin lokaci, kuma wannan siginar ƙarshe yana dawo da aikin.

Yi aiki tare da haruffa

Akwai ƴan hanyoyi don aiki tare da haruffa a Python. Hanya ɗaya ita ce amfani da aikin str() don samun wakilcin kirtani na hali. Misali, lambar mai zuwa tana buga harafin “a” akan allon:

buga ("Harfin 'a'.")

Wata hanyar yin aiki tare da haruffa a Python ita ce amfani da aikin chr(). Wannan aikin yana ɗaukar lamba a matsayin shigarwa kuma yana dawo da haruffa daidai da waccan lambar. Misali, lambar mai zuwa tana buga harafin “a” akan allon:

buga ("Halin 'a' shine")
chr (1)

Rubutu da abubuwa

A Python, ana wakilta rubutu da jerin haruffan Unicode. Abubuwa kuma jerin haruffan Unicode ne, amma kuma suna iya ƙunsar wasu nau'ikan bayanai, kamar lambobi da kirtani.

Shafi posts:

Leave a Comment