An warware: Cire farin sarari daga str

Babban matsala tare da cire farin sarari daga kirtani shine yana iya haifar da sakamako mara tsammani. Misali, idan ka cire duk farar sarari daga kirtani “Hello duniya!”, za ka sami “Jahannama ya duniya!” Maimakon "Hello duniya!", wannan kirtani ya ƙunshi ƙarin sarari a ƙarshen.

def remove_whitespace(str): 
    return str.replace(" ", "")

Wannan ma'anar aiki ce. Aikin yana ɗaukar hujja ɗaya, str, kuma yana dawo da ƙimar str tare da cire duk haruffan sararin samaniya.

Me yasa za a cire farar fata

Akwai 'yan dalilan da ya sa za ku so a cire farar fata daga lambar Python ku.

Dalili ɗaya shine ana iya amfani da farar sararin samaniya don raba nau'ikan lambobi daban-daban, amma a cikin Python ba lallai ba ne. A zahiri, Python ba ya ma goyan bayan layukan lamba da yawa ba tare da sabon salo ba. Don haka idan kuna ƙoƙarin kiyaye lambar ku a matsayin tsafta kamar yadda zai yiwu, cire farin sarari na iya taimakawa.

Wani dalili na cire farin sarari shine don karantawa. Lokacin da kake karanta lambar Python na wani, zai iya zama taimako don samun duk lambar akan layi ɗaya don kada ka gungura sama da ƙasa. Cire sararin samaniya zai iya sauƙaƙan karanta lambar ku.

Shafi posts:

Leave a Comment