An warware: Gudun lambar bayan loda shafi

Babban matsalar da ke da alaƙa da gudana code bayan ɗaukar shafi shine cewa lambar ƙila ba ta da damar zuwa DOM ko yanayin duniya na shafin. Wannan na iya haifar da kurakurai ko halayen da ba zato ba tsammani.

If you want to run some code after the page has loaded, you can use the window.onload event:

window.onload = function() { // code goes here };

Wannan lambar tana bayyana aikin da zai gudana bayan an loda shafin. An sanya aikin zuwa taron taga.onload, wanda zai sa ya gudana bayan an loda shafin.

Fulanin

A JavaScript, ayyuka hanya ce ta haɗa lamba masu alaƙa. Wannan yana ba da sauƙin karantawa da kiyaye lambar ku.

Aiki yana ɗaukar hujja ɗaya ko fiye. Wadannan gardama sune abubuwan da aikin zai yi amfani da su don aiwatar da aikinsa.

Da zarar an kira aikin, zai yi aiki har sai ya dawo da ƙima ko ya gamu da kuskure. Lokacin da ya dawo da ƙima, yawanci ana adana wannan ƙimar a cikin ma'auni. Lokacin da kuskure ya faru, yawanci ana nuna saƙon kuskure ga mai amfani.

Ana iya amfani da ayyuka don ƙirƙirar ƙananan lambar da za a iya sake amfani da su daga baya. Wannan yana sa lambar ku ta zama mafi tsari da sauƙin karantawa.

Menene ayyuka

Aiki toshe ne na lamba wanda ke yin takamaiman aiki. Ana bayyana ayyuka a cikin JavaScript ta amfani da aikin maɓalli. Ayyuka na iya ɗaukar hujja ɗaya ko fiye, waɗanda sune ƙimar da aikin zai yi amfani da shi don aiwatar da aikinsa.

Babban ayyuka

A cikin JavaScript, manyan ayyuka sune:

1. Aiki keyword
2. Bayanin dawowa
3. Bayanin var
4. Kiran aikin
5. Wannan keyword

Shafi posts:

Leave a Comment